ਜੇ ਸਰੀਰ ਚ’ ਇਹ ਲੱਛਣ ਦਿਖਣ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਓਮਰੀਕੋਨ ਵਾਇਰਸ-ਸਾਵਧਾਨ ਹੋਜੋ

ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਓਮੀਕ੍ਰੋਨ ਵੇਰੀਐਂਟ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿਚ ਤਬਾਹੀ ਮਚਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਭਾਰਤ ‘ਚ ਹੁਣ ਤਕ ਇਸ ਖਤਰਨਾਕ ਰੂਪ ਦੇ 5000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਭਾਵੇ ਇਹ ਡੈਲਟਾ ਵੇਰੀਐਂਟ ਨਾਲੋਂ ਘੱਟ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਹੈ ਪਰ ਇਹ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਲਪੇਟ ਵਿਚ ਲੈ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਯੂਕੇ ਦੀ ਇਕ ਅਧਿਕਾਰਤ ਰਿਪੋਰਟ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਵੇਰੀਐਂਟ ਤੋਂ ਹਸਪਤਾਲ ‘ਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦਾ ਜੋਖਮ ਡੈਲਟਾ ਵੇਰੀਐਂਟ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ 50-70 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਘੱਟ ਹੈ।

ਹਾਲਾਂਕਿ ਮਾਹਰਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਵੇਰੀਐਂਟ ਨਾਲ ਗੰਭੀਰ ਰੂਪ ‘ਚ ਸੰਕਰਮਿਤ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਘੱਟ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਪਰ ਇਸ ਨੂੰ ਠੰਢੇ ਵਾਂਗ ਹਲਕੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਲੈਣਾ ਜਾਨਲੇਵਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਮਾਹਿਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਲੱਛਣ ਦਿਖਾਈ ਦੇਣ ‘ਤੇ ਤੁਰੰਤ ਡਾਕਟਰ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰੋ।

Omicron ਦੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਲੱਛਣ ਕੀ ਹਨ? – ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਓਮੀਕਰੋਨ ਨਾਲ ਸੰਕਰਮਿਤ ਵਿਅਕਤੀ ‘ਚ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ‘ਚ 4 ਮੁੱਖ ਲੱਛਣ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ‘ਚ ਥਕਾਵਟ, ਜੋੜਾਂ ‘ਚ ਦਰਦ, ਸਿਰ ਦਰਦ ਅਤੇ ਠੰਢ ਲੱਗਣਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਇਕ ਹੋਰ ਅਧਿਐਨ ਅਨੁਸਾਰ ਨੱਕ ਵਗਣਾ, ਛਿੱਕਾਂ ਆਉਣੀਆਂ, ਗਲੇ ਵਿੱਚ ਖਰਾਸ਼ ਜਾਂ ਗਲੇ ‘ਚ ਖਰਾਸ਼, ਭੁੱਖ ਨਾ ਲੱਗਣਾ, ਖੁਸ਼ਕ ਖੰਘ ਆਦਿ ਵੀ ਓਮੀਕਰੋਨ ਦੇ ਲੱਛਣਾਂ ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ‘ਚ ਆਉਂਦੇ ਹਨ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਓਮਿਕਰੋਨ ਨਾਲ ਸੰਕਰਮਿਤ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੇ ਕੁਝ ਅਜਿਹੇ ਲੱਛਣਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਸੰਕਰਮਣ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੀ ਚਮੜੀ ‘ਤੇ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੱਛਣਾਂ ਬਾਰੇ…

ZOE ਕੋਵਿਡ ‘ਤੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਇਕ ਅਧਿਐਨ ਐਪ ਜਿਸ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਰਮਿਤ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੁਆਰਾ ਰਿਪੋਰਟ ਕੀਤੇ ਲੱਛਣਾਂ ਦਾ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਕੀਤਾ, ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚਮੜੀ ਦੇ ਧੱਫੜ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਸੰਕਰਮਿਤ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੇ ਚਮੜੀ ਦੀਆਂ ਤਿੰਨ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਕਿਸਮਾਂ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਫਿਰ ਉਹ ਇਸ ਪ੍ਰਕਾਰ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *