ਜੇ ਵਾਰ ਵਾਰ ਬੁਖ਼ਾਰ ਚੜਦਾ ਤਾਂ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੇ ਚੱਕਰ ਨਾ ਲਗਾਓ-ਤੁਰੰਤ ਇਹ ਨੁਸਖਾ ਵਰਤੋ-100% ਠੀਕ ਹੋਵੋਂਗੇ

ਹਰ ਸਮੇਂ ਬਿਮਾਰ ਰਹਿਣਾ ਚੰਗੀ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇਸ ਕਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੌਰਾਨ ਲੋਕ ਹਰ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਬੀਮਾਰੀ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਅਕਸਰ ਬੀਮਾਰ ਹੋਣ ਦੇ ਕਈ ਕਾਰਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਇਮਿਊਨਿਟੀ ਦਾ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੋਣਾ, ਸਿਹਤਮੰਦ ਖੁਰਾਕ ਨਾ ਲੈਣਾ, ਕਸਰਤ ਨਾ ਕਰਨਾ, ਆਪਣੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਦੀ ਸਫਾਈ ਦਾ ਧਿਆਨ ਨਾ ਰੱਖਣਾ ਆਦਿ।ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਹਤ ਸੰਬੰਧੀ ਕੁਝ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਟਿਪਸ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਟਿਪਸ ਨੂੰ ਅਪਣਾ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਬਿਮਾਰ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਚ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਫਿਰ ਨਾ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦਵਾਈਆਂ ਨਾਲ ਕੌੜਾ ਹੋਣਾ ਪਵੇਗਾ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਡਾਕਟਰ ਕੋਲ ਜਾਣਾ ਪਵੇਗਾ।

ਇਮਿਊਨਿਟੀ ਵਧਾਓ — ਇਮਿਊਨਿਟੀ ਦੇ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੋਣ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਇਮਿਊਨ ਸਿਸਟਮ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਬੀਮਾਰ ਹੋਣ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਕਾਰਨ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਤੁਹਾਡੀ ਇਮਿਊਨਿਟੀ ਵਧਾਉਣ ਦੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਬਾਹਰੀ ਕੀਟਾਣੂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ‘ਤੇ ਹਾਵੀ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਣਗੇ। ਤੁਹਾਡੀ ਇਮਿਊਨਿਟੀ ਸਿਰਫ ਇਹਨਾਂ ਕੀਟਾਣੂਆਂ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠੇਗੀ। ਇਮਿਊਨਿਟੀ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਭੋਜਨ ਸੰਤਰੇ, ਹਲਦੀ ਅਤੇ ਤੁਲਸੀ ਦੇ ਪੱਤੇ ਵਰਗੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਖਾਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੋ। ਇਮਿਊਨਿਟੀ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਹਲਦੀ ਅਤੇ ਤੁਲਸੀ ਦਾ ਦੁੱਧ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਹਰੀਆਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ, ਫਲ ਅਤੇ ਸੁੱਕੇ ਮੇਵੇ ਖਾਣ ਨਾਲ ਵੀ ਇਮਿਊਨਿਟੀ ਵਧਦੀ ਹੈ। ਨਿਯਮਤ ਕਸਰਤ ਨਾਲ ਇਮਿਊਨਿਟੀ ਵੀ ਵਧਦੀ ਹੈ।

ਸਫ਼ਾਈ ਦਾ ਰੱਖੋ ਧਿਆਨ — ਗੰਦਗੀ ‘ਚ ਬੀਮਾਰੀ ਅਤੇ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਸਭ ਤੋਂ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਫੈਲਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਆਪਣੀ ਸਫਾਈ ਦਾ ਖਾਸ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ। ਪਬਲਿਕ ਟਾਇਲਟ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨਾ ਕਦੇ ਨਾ ਭੁੱਲੋ। ਰੋਜ਼ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰੋ, ਕੱਪੜੇ ਬਦਲੋ, ਘਰ ਵਿੱਚ ਕਿਤੇ ਵੀ ਗੰਦਗੀ ਨਾ ਹੋਣ ਦਿਓ। ਕੁਝ ਵੀ ਖਾਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਾਬਣ ਨਾਲ ਹੱਥ ਧੋਵੋ। ਬਾਹਰ ਦੀ ਕੋਈ ਵੀ ਚੀਜ਼ ਖਾਣ ਤੋਂ ਪਰਹੇਜ਼ ਕਰੋ। ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਉਬਾਲ ਕੇ ਪੀਓ।

ਖਾਣ ਦਾ ਤਰੀਕਾ ਸੁਧਾਰੋ — ਰਾਤ ਨੂੰ 8 ਵਜੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਖਾਣਾ ਨਾ ਖਾਓ। ਖਾਣਾ ਖਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੁਝ ਮਿੰਟਾਂ ਲਈ ਸੈਰ ਕਰੋ। ਰਾਤ ਨੂੰ ਹਲਕਾ ਭੋਜਨ ਖਾਓ। ਸਵੇਰੇ ਉੱਠਣ ਦੇ 40 ਮਿੰਟ ਦੇ ਅੰਦਰ ਨਾਸ਼ਤਾ ਕਰੋ। ਦੋ ਵਾਰ ਹੋਰ ਖਾਣ ਦੀ ਬਜਾਏ, 5 ਵਾਰ ਵਿੱਚ ਛੋਟਾ ਭੋਜਨ ਲਓ। ਖਾਣਾ ਖਾਣ ਤੋਂ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ ਨੀਂਦ ਨਾ ਆਵੇ। ਭੋਜਨ ਤੋਂ 30 ਮਿੰਟ ਪਹਿਲਾਂ ਅਤੇ ਭੋਜਨ ਤੋਂ ਇਕ ਘੰਟੇ ਬਾਅਦ ਪਾਣੀ ਨਾ ਪੀਓ।

ਵਿਟਾਮਿਨਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰੋ — ਵਿਟਾਮਿਨ ਅਤੇ ਖਣਿਜ ਪਦਾਰਥਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਿਮਾਰ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਚਾਏਗਾ। ਇਸ ਲਈ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਅਤੇ ਫਲਾਂ ਦਾ ਭਰਪੂਰ ਸੇਵਨ ਕਰੋ। ਓਮੇਗਾ 3 ਫੈਟੀ ਐਸਿਡ ਅਤੇ ਵਿਟਾਮਿਨ ਡੀ-3 ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰੋ। ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ‘ਤੇ ਸਪਲੀਮੈਂਟ ਵੀ ਲਏ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਕੁਦਰਤੀ ਭੋਜਨ ਤੋਂ ਵਿਟਾਮਿਨ ਲੈਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਰਾਬ ਅਤੇ ਸਿਗਰਟ ਨਾ ਪੀਓ।

ਜ਼ਰੂਰੀ ਚੈਕਅੱਪ ਕਰਵਾਓ — 30 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜ਼ਰੂਰੀ ਮੈਡੀਕਲ ਚੈਕਅੱਪ ਕਰਵਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਜਿੰਨੀ ਜਲਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਲਾਜ ਓਨਾ ਹੀ ਆਸਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। 30 ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਰਦਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ੂਗਰ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਵਾਉਂਦੇ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪ੍ਰੋਸਟੇਟ ਕੈਂਸਰ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਨਿਯਮਤ ਟੈਸਟ ਕਰਵਾਉਂਦੇ ਰਹੋ। ਦਿਲ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਛੇਤੀ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਇੱਕ ਕਾਰਡੀਓਲੋਜਿਸਟ ਨੂੰ ਮਿਲੋ। ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਦੋ ਵਾਰ ਦੰਦਾਂ ਦੇ ਡਾਕਟਰ ਕੋਲ ਜਾਓ

Leave a Reply

Your email address will not be published.